Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Barabara kabisa, hujambo mpenzi msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, kama ulivyosikia hapo hewani kwa mba, ni kwamba ni matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Hapa studio uko nami Patrick Nduimana. Hapa Marekani, Washington kuna kibaridi kwelikweli kweli, lakini tumejiandaa bila wasiwasi, pamoja na kibaridi. Bila shaka, bila shaka, bila shaka. Mzee wa kazi huyu anazungumza msikilizaji, hayuko peke yake tena nyumbani ya studio, ikiwa kibaridi kikali kweli kweli, lakini tuko standby, tupo nganga alikuangusha vitu vizito ikiwa ni siku nyingine ya Ijumaa, wanasema wengine furahi day, yani, siku ambayo tumefurahi, wengine ambao wamekwisha pata sala ya Ijumaa, mambo yanakuwa shada kabisa. Uko vizuri msikilizaji, baada ya sala na baada ya kazi, naambia Ijumaa karimu, tuko tayari kupata vitu vizito kutoka hapa studio za VOA Washington DC, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari msikilizaji, na niko tayari kukwambia kwamba usikose kusikiza vitu vizito kutoka studio leo, ikiwa pamoja na mambo ya swali la leo, burudani ya muziki na mengineyo. Lakini katika swali tunasema, una maoni gani kuhusu pinzani kushindwa vibaya katika uchaguzi wa serikali za mitaa nchini Tanzania? Ni vibaya kuliko kweli, ushindi wa asilimia 99.1 kwa chama tawala Yeah. Ushindi wa... Wa, wa kishindo sasa, hapo imekuwaje upinzani jamani kwa Tanzania? Uh, basi mamo <laughs> wengi mmezungumza kwenye Facebook maoni yenu, bila shaka endelea pia kuingia kwenye Facebook, endelea kuandika maoni yako tuweze kuyasoma kwenye kipindi hiki, lakini bila kusahau Sunday, leo no. kuanzia leo mpaka kesho viongozi wa Jumuia ya Afrika Mashariki wanakutana Arusha, watazungumza masuala mengi, biashara, kuondoa pingamizi kuhusu biashara. Watazungumzia kuhusu suala la usalama, ukosefu wa usalama katika nchi wanachama na mengine kuhusu kuendeleza uh, vijana au kuendeleza biashara kati ya nchi wanachama. Kwa hiyo tutazungumza na baadhi ya vijana, mmoja kutoka Tanzania mwingine kutoka Kenya, kuwauliza kuhusu wameona mafanikio au kuna changamoto, ni wakati jumuiya yenyewe inaadhimisha miaka ishirini na tano ni muda mrefu, mm -hmm. Ni muda mrefu na mengi wamejifunza vijana. Na Patrick, ulikuwa hivi karibuni kupata likizo ao kule Rwanda, umeona vitu vingi pia vijana wakifanya. Ndio uh, pale kuna mfano kabisa wa kuonesha kwamba kuna jumuia, yani uh, ile unaita integration mm -hmm. uh, watu kuingiliana mtu mm -hmm. kutoka katika nchi moja kuelekea nchi nyingine. Vijana wengi sana wako pale Kigali wanajihusisha na mm. eh, mambo mbalimbali ikiwa ni biashara, ikiwa ni masuala mm. ya burudani na nini kadhalika. Lakini bila kusahau tena, kwenye jicho letu leo mm -hmm. kuna mada moja ambayo itazungumziwa, ndio kuhusu mm -hmm. baadhi ya vijana mm -hmm. kutojitokeza kwenda kwenye maduka ku kununua mpira ya kiume. eh, Hi naitwa kondom mm, kulikoni? Kwa nini hawataki kwenda wenyewe kununua, alafu wanawatuma bodaboda? Kulikoni? <laughs> ni swala zito sana. Kwa nini hamwendi jamani? Mbona hamwendi e? Haya basi, bila kuchelewa, lile swala kuhusu Afrika Mashariki, ni miaka ishirini na mitano leo tangu jumuiya hiyo kuundwa. Mambo mengi yamefanyika, lakini bado kuna malalamiko, wananchi wanasema hatuoni chochote kwa hiyo ilibidi tuzung, tuzungumze na vijana Shomari, tuzungumze na vijana bila shaka kujua nini ambacho eh, ambacho kime... wamekiona kimeendelea mm. au kama kuna changamoto bila shaka na moja kwa moja ni kwamba wakati hayo yakijiri, kama Patrick alivyosema, e, tayari makatibu wakuu wako kwenye mkutano huo unaoendelea Arusha e, jijini Tanzania, ambako ni makao makuu ya jumuiya hiyo. Huu ni mkutano wa 46 hivi sasa ukiwa baraza la mawaziri, halafu baadaye marais wa nchi hizo wanazungumza. Lakini moja kwa moja basi vijana hawa, wao kwa upande wao wanasema kitu gani? E, tuelekee nchini Kenya pae jiji la Nairobi, nakutana naye Nelson Koba kwa upande wake Nelson, tuambie kile ambacho anakiona ni mafanikio mpaka sasa katika miaka hii ishirini na tano ya jumuia ya afrika Mashariki. Uh, kile ambacho anaweza kusema uh, jumuia ime, imeweza ni kumekuwa na zile mikakati ambazo uh, imeweza kuweka, imerahisisha ime vijana kuweza ku, uh, kutembea katika nchi hizi nji na hata kujaribu kufanya biashara. Kuna vijana kwa mfano wanawezatoa uh, bidhaa kule Uganda wanajaribu kupata uh, wanajaribu kupata nafasi ya kuweza kuuza hizi biashara, kuweza kufanikisha biashara zao Kenya. Kuna vijana wa hapa Kenya pia wanaenda pale Uganda, pale Busia, wanajaribu kupata bidhaa ambazo wanaweza kununua kwa bei nafuu na kukuja Kenya na kuuza na kuweza kujifanikisha kimaisha. Pia unaona pale vijana ambao wanaishi karibu na boda, wanaweza kuwa na uwezo pia wa ku, um, wa kufanya biashara pale kwa boda vizuri. Uh, kitu kingine ambacho tunaona kwamba ni vijana pia wanaweza kutembea katika hizi nchi na kusoma katika um, katika vyuo vikuu bila ya kukuwa na na, na wakati mgumu. Kuna vijana wa Kenya ambao wameenda pale university ya Makerere wakasoma uh, kuna vijana pale pia kutoka huko wamekuja hapa Kenya, University of Nairobi wakasoma So tunaona kwamba katika vijana kuna uh, kuna hali nzuri ambayo vijana wanaweza kukuwa na uwezo wa kushirikiana katika mambo mengi. Vijana wanashirikiana hata pale kwenye uh, mitandao wanaweza kuwa na wazi wa kuongea katika hizi nchi mbili, ambacho ni kitu cha maana. mm -hmm. Ibi kile kitu ambacho ningesema tu ni katika ule ufanyaji wa biashara uh, ile ambayo mikakati imewekwa kwenye boda zinafaa zikuwe iweke mikakati mizuri ili vijana pia waweze kufanya kazi katika hizi nchi mbili, kwa sababu kuna mambo ya ukosefu wa ajira, zile changamoto unazoona katika jumuia hii. Pengine uh, kile ambacho unaona bado kuja kuwa na uwazi sana wa kufanya biashara katika hizi nchi mbili, um, information bado haijaweza kufika Uh, katika nchi zote kwa, kwa, kwa, kwa uzuri ile ambao watu wanaweza jua kwamba anaweza fanya biashara katika hizi nchi bila kuwa na ugumbu na sana sana katika boda, zile protocol ambazo zimewekwa. Vijana wengi bado hawajaelewa jinsi vile wanaweza kuzipitia hizi protocol ili, ili, ili waweze kufanya biashara katika hizi nchi zote, kwa sababu biashara, biashara imeonekana kama ni ile njia mzuri vijana wanaweza kujitoa katika hali ya janga la kukosa kazi katika hizi nchi bila shaka huyo si mwingine ni kijana Nelson Coba akizungumza uh, nasi kutoka Nairobi, Kenya kuangalia masuala hayo ya jumuia. Tuendelee na maswala hayo ya jumuia bila shaka msikilizaji, lakini hivi sasa Patrick, inabidi tupate tupumzike na kibao cha muziki mm -hmm. tunaungana naye Asidi Kivokoza, anakuja na kitu chake its okay. Drop, It's okay. Hapo sana nimesikia kuna Luganda kidogo lakini anachanga pia na Kiingereza. Mm -hmm. It's okay. No? Mambo ni mazuri is about to saranda. Sasa unataka kusaranda kwa sababu gani? Ndio tujui sasa. Tumpate yeye atuambie na kuaje. Kuna Luganda hapo. Wengine e... tumekuwa na bwira hapa angetuelezea huyu jamaa. Haya, tuendelee na mada yetu kuhusu eh, miaka ishirini na mitano tangu Jumuiya ya Afrika Mashariki kuundwa. Umezungumza na kijana kutoka kule eh, Nairobi Kenya, Kenya. Mm -hmm. Na mimi hapa nimezungumza na kijana kutoka uh, Dar es Salaam, Tanzania. Anaitwa Ocheke Msuva, huyu iko kwenye sekta ya maendeleo, na vilevile swala lile lile, je, kuhusu mafanikio ambayo ameona pamoja na malalamiko kwamba upande wale wananchi wadogo wadogo mm. hawajaona faida wala hawajui kinachoendelea lakini yeye anasema kuna kitu ambacho ameona kimefanyika katika miaka hii ishirini, hii miaka ishirini na mitano. Tumsikilize Ocheke Msufa. Ni kweli tangia Jumuia ya Afrika Mashariki imerejeshwa au imeundwa tena, upe miaka ishirini na tano iliyopita, tunaweza tukasema kwamba yapo malalamiko na vijana wangetamani kuhusishwa zaidi, lakini vilevile vile yapo mafanikio ya kujivunia ambayo yametokana na Jumuia ya Afrika Mashariki kuwepo. Aa, nafikiri tunaweza tukaangazia kwenye swala la kiuchumi. Aa, tunaweza tukaona biashara baina ya nchi za Afrika Mashariki hasa Tanzania, Kenya na Uganda na hata nyingine ambazo zimejiunga baadaye kwa maana ya Rwanda na nyinginezo. Unaweza ukaona biashara baina zao zimekuwa sana, na kwa ukweli wahusika wakubwa au watu ambao pengine sio wamiliki wa, wa biashara, lakini kwa maana ya kwamba wanaoingia kama waajiriwa au wanaoingia kama sehemu ya mchakato wa biashara ni vijana. Kwa hiyo ziko faida za wazi kwa kuangazia hivyo. Ukiweza kuangalia kwa mfano, kwa sasa, pamoja na changamoto nyingine, lakini unaweza ukasema ipo miradi kama ya bomba la mafuta ambayo inajengwa. Ninaamini hii isingewezekana pengine bila kuwepo kwa Jumuia ya Afrika Mashariki na utengamano wa wanajumuia ambao upo, lakini hata ule ule watu, mwingiliano wa kijamii, kwa maana ya watu wa ba, nchi moja kutoka kwenda nchi nyingine tunaweza tukaona umekuwa mkubwa zaidi wa kutoka upande mmoja kwenda kwingine. Lakini jambo jingine ambalo ningefikiria kwa upande wa kijamii au kisiasa, mfano uwepo wa mabaraza ya vijana. Sio nchi zote zimetekeleza azimio hilo, lakini utekelezaji wake umekuwa ni sehemu ya maazimio ya pamoja kwamba tunapaswa uh, kuwa na mabaraza ya vijana na nchi nyingi tayari zimeshafanya na kuunda mabaraza ya vijana kwenye miongoni mwa nchi za Afrika Mashariki, kwa maana ya Kenya, Uganda, Rwanda. Na uwakilisho wa vijana nadhani ni jambo muhimu la kujivunia, ambalo tunaweza tukalisema limetokana na jumuiya, na yako maeneo mengi ya kujifunza. Kuna swala la teknolojia vile vile. Miaka kadhaa tu nyuma iliyopita, baadhi ya nchi, kwa mfano Nairobi ilikuwa inaonekana ni kitovu cha ubunifu na teknolojia, lakini sasa ukienda Rwanda vile vile utaona ni kitovu cha teknolojia. Ukija Tanzania vile vile ni kitovu cha ubunifu na teknolojia inaendelea kukua. Uh, Ochek oh, Msuva, je, vipi upande ku, uh, upande wa kupata fursa uh, katika sekta ya elimu, wewe unaonaje hapo, mm. Mimi naona kuna urahisi. Mimi mwenyewe nimenufaika, nimesoma Nairobi mwaka elfu mbili kumi na tisa na sikuwa nahitaji kwenda michakato mirefu ya kwa kwa kwa njia gani nitumie ili niweze kusoma nchini nchini Kenya au kwenye mji wa Nairobi. Kwa hiyo uh, kwa maana ya mazingira ya urahisi wa watu kuenda kusoma nchi nyingine, na vijana wengi naofahamu wanaosoma nchi nyingine tofauti tofauti, iwe Uganda iwe Kenya iwe Rwanda iwe Kongo jamhuri uh, ya kidemokrasia kongo kuna maingiliano ya moja kwa moja ambayo yapo na yamekuwa rahisi zaidi kwamba sihitaji viza ili nifike e, nchi hizi karibu. Nitahitaji tu kupita na pasipoti yangu pale na kugungiwa muhuri, lakini vilevile vile ule mchakato wenyewe hata kama nitahitaji hautakuwa mrefu, tofauti na vile ambavyo naenda kwenye nchi ambayo sio sehemu ya jumuiya ya afrika mashariki. Ni Ocheke Msuva kutoka Tanga, Tanzania, akizungumzia kuhusu mafanikio ambayo ameona miaka 25 tangu kuundwa Jumuiya ya Afrika Mashariki. Basi punde tu tunaingia kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia, wananchi wa Namibia walirejea kupiga kura hii leo Ijumaa katika vituo 36 vya kupiga kura nchini humo vilivyofunguliwa tena siku mbili baada ya uchaguzi uliokumbwa na machafuko ambao unajaribu nguvu ya chama tawala madarakani kwa miaka 34, kukumbwa na matatizo ya kiufundi mvutano unaongezeka katika taifa hilo la kusini mwa Afrika ambayo kihistoria lilitulia na lenye amani, ambapo uchaguzi wa Jumatano ulikumbwa na ucheleweshaji wa muda mrefu na kuitwa udanganyifu na upinzani. Baadhi ya watu walisubiri kwa saa 12 katika foleni ya kupiga kura katika urais na ubunge. Idadi e ya waliofariki dunia kutokana na maporomoko ya ardhi yaliyosababishwa na mvua kubwa mashariki mwa Uganda yameongezeka hadi 17, msemaji wa serikali alisema leo Ijumaa, huku wengine zaidi ya 100 wakitoweka. Maporomoko hayo ya ardhi yalitokea siku ya Jumatano katika wilaya Bulambuli, ya Bulambuli, yapata kilomita 300, mashariki mwa mji mkuu Kampala, na kuzika darzeni ya nyumba katika vijiji kadhaa. Angola imetangaza kuwa hisa za Rusia katika migodi yake miwili mikuu ya almasi zimeuzwa kwa taasisi inayoungwa mkono na Oman kutokana na vikwazo vya kimataifa. Afisa wa serikali ya nchi hiyo alisema, kampuni kubwa ya almasi ya Rusia Alrosa hadi sasa ilikuwa ni mmiliki mwenza wa mgodi wa katkoa wa Angola, wa Angola wakiwa ni wanne kwa ukubwa duniani na mgodi wa liwele kwa ushirikiano na kampuni inayomilikiwa na serikali ya taifa hilo la kusini mwa Afrika. Takriban watu 18 walifariki dunia wakati mashua iliyokuwa imebeba abiria iliyokuwa ikielekea sokoni katika eneo la kaskazini mwa Cameroon ilipopinduka, afisa utawala wa eneo hilo alisema leo Ijumaa. Ajali hiyo ilitokea siku ya Alhamisi kwenye maji kuelekea wilaya ya Darak, kisiwa kilicho katika bonde la ziwa Chad karibu na mpaka wa Chad, ambapo mafuriko ya musimu yamefanya boti kuwa njia pekee ya kuzunguka katika eneo hilo. Habari za ndani na, na, na kimataifa, maisha, michezo na burudani, kisha siku imekwisha. Noripiti nori wai unamtaka Huda makajala gofaiti Daresalamu imekucha ukilala, gutna ajari ajari anacha barabara tu bumbasti asoshenau kumbe watu wanakula chabo wa mumee. Imekuwa habari za ndani na kimataifa, maisha, michezo na burudani. Habari za ndani na kimataifa, maisha, michezo na burudani. Nataka uke number one ndio upake mkate habari za ndani ya kimataifa, wana mambo yao hayo mengi sana hayo. Basi jicho letu leo, tunaungana naye Lucy Patrick anasema uh, jicho mm. Ameangazia kwa nini vijana wengi wanaogopa kwenda madukani kununua ile mipira ya kiume ya kiume ya kujikinga wakati wa kutenda tendo la ndoa, kama wanasema kondo. mm -hmm. Na badala yake wanawatuma sana vijana wa bodaboda. Lucy Patrick amezungumza na baadhi ya vijana kujua maoni yao, na pia amezungumza na vijana wa bodaboda, wao wananufaika vipi na hali hii, lakini pia kwa nini wao hawaoni aibu, hawa bodaboda. naitwa Boniface Mangochi. Kwangu mimi nina ujasiri, lakini kwa watu wengine inakuwa shida kidogo, kwa sababu unapozungumkia kinga ni kitu ambacho cha cha private kidogo. Mara nyingi kujieleza inategemeana na mtu ambaye unamkuta pale dukani, ndo shida kubwa inayotukuta sisi vijana. Ukamkuta mtu ambaye kidogo yuko chini yako, ni binti ametoka mafunzo juzi, yuko pale anauza, afu we mtu mzima ukaseme naomba condom, inakuwa kipengele kidogo. Kwa hiyo mara nyingi tunawatumia bodaboda, kwa sababu bodaboda wao hawana mambo mengi, kwa sababu wakifika pale wanachukua walichotumwa na kutembea bila kujali aliyemkuta pale ni nani. Kwa majina anaitwa Resto. Sababu kubwa ambayo mi naweza nikaisema Vijana wengi wamekuwa wamekuwa waoga, au wamekuwa na aibu ya kwenda kununua hizo zana, kwa maana ya kwamba wao wanaamini kwamba mtu akienda kwenda kununua hiyo dhana, kila mtu anayekuwa anamuona labda kwa mfano, ameenda hapa dukani kununua hiyo dhana, mtu anaamini kwamba anajua, kumbe ah, kumbe huyu naye yaani ananunua hii bidhaa kwa ajili ya kwenda kutumia. Kwa hiyo wakati mwingine mtu anaweza akawa na aibu ya kutambua kwamba mwisho wa siku nikienda mwenyewe dukani, hata yule muuzaji atakuwa anabaki na ile dhana kwamba huyu mshikaji, kumbe anaenda kufanya tendo fulani. Waswahili wanasema Fana, na hapa ninazungumza na vijana wa bodaboda ambao kwao kitendo cha baadhi ya watu kuona aibu kwenda kununua kinga imegeuka kuwa fursa. Ah, mimi nikitumwa ninaenda, kwa sababu kondomu kwenda kununua sio dhambi na wala haina madhara yoyote anaye kutuma, huwezi ukajua yeye anataka atumie kwa ajili ya nini, uzazi wa mpango, hilo hapo hatuwezi tukajua. Mimi ni afisa usafirishaji, kwa hiyo mimi ninafanya kazi ile niliyotumwa basi. Ila mimi kwa sababu nipo kikazi, sioni hai kwele lazima yani mteja alivyo, au vijana walivyo. Yeye kama yeye anaogopa ni swala la kuenda kutamka kwamba anaomba kondo, hilo ndo swala gumu sana. Utakuta nanilipa hata elfu tano limradi vuu nikachukue hizo kondomu. Mimi mimi mimi nafanya hiyo hiyo kazi, naenda kuchukua kondomu na mpelekea. Kwa hiyo, aibu mimi kwa aibu siioni, sababu siitumii mimi. Huyu <laughs> bodaboda najitetea ni afisa msafirishaji, e, afisa msafirishaji afisa wa bidhaa huyo. Lakini mimi kwangu, vijana, ushauri wangu usioni aibu, sababu hii mm -hmm, kitu hiki inakusaidia wewe, ni kwa ajili ya afya yako, kujilinda wewe mwenyewe. Sasa yeah, aibu inatoka vipi kama umeamua kwenda huko? basi chukua eh, chukua kinga, chukua tahadhari. Haya basi, eh, leo ni furaha dei kama ulivyosema Sunday Shomari, bila muziki leo. Ni kwamba hatujasukuma magurudumu yes, na tunaungana naye Salim Junior mm -hmm. Anakuja na kitu chake ikauria wikaga hii, inaonekana imetamba sana kule Kenya kwa wale wanaozungumza lugha, atatusaidia ataeleza baadaye, lakini tutamuuliza pato eh, inatamba sana, tutamuuliza pato Mare, kuna mtihani mtihani hapa mzito sana mzee wa kazi, ika uria wikaga, itabidi tu ombe msaada wa uh, BMJ Moridhi au Harrison Kamau. Huyu jamaa jamaa anazungumza nini? E, anaimba kwa lugha ya Kikuyu. Nimemuuliza Patrick lakini naona na yeye anasumbuka kidogo mm. <laughs> <anikuwa> mtihani kidogo mtihani <laughs> Haya, burudani burudani, na na michezo michezo, bila shaka tuelekee basi kwenye burudani na michezo, kama kawaida Ijumaa msikilizaji, tunaelekea kule nchini Kenya ambapo tunaambiwa Kenya inaandaa mashindano ya mchujo wa kushiriki fainali za mchezo wa kikapu Afrika maarufu BAL. Mashindano hayo basi yanashirikisha timu 16 katika eneo la Eastern Conference ambayo inashirikisha michano itakayoanza wikendi hii hadi Desemba tatu. Miongoni mwa timu ambazo zinashiriki mchujo huo katika jiji la Nairobi ni City Oilers ya Uganda, Fox ya Sudani kusini, Nairobi City Thunder, NBA Academy ya Rwanda, urunani ya kule Burundi, MBB kutoka Afrika Kusini, Brave hearts ya Zambia na Matero Magic ya kutoka kule Malawi. Mambo haya basi tutaungana naye mzee wa kazi. A, tueleze mambo yalivyo kutoka kule Kenya Collins Liberty Adede. Tuambie. Asante sana Washington. Leo kwenye meza ya michezo na burudani ni kwamba Kenya inaandaa mashindano ya mchujo wa kushiriki fainali ya mchezo wa kikapu Afrika maarufu BAL. Timu 16 kutoka eneo la Eastern Conference zinashiriki michuano hiyo wikendi hii hadi Disemba tatu miongoni mwa timu zinazoshiriki mchujo huo mjini Nairobi ni pamoja na City Oilers ya Uganda, Fox ya Sudan Kusini, Nairobi City Thunder ya Kenya, NBA Academy ya Rwanda, Urunani ya Burundi, MBB kutoka Afrika Kusini, Brave Hearts ya Zambia na Matero Magic ya Malawi. Nairobi City Thunder imeanza vyema mashindano hayo kwa kuitandika MBB ya Afrika Kusini kwa vikapu 102 kwa 59. Leo usiku wanacheza dhidi ya Kriol Star ya Cape Verde. City Oilers ya Uganda wanatazamiwa kutoa ushindani mkali baada ya matokeo mazuri katika michuano ya BAL mwaka huu, pamoja na Urunani ya Burundi iliyopigwa marufuku mwaka jana. Hapa timu mbili zitakazoibuka nafasi ya kwanza na ya pili watajumuisha katika makundi ya Kalahari, Nile au Sahara ya michuano ya BAL Afrika kuandaliwa mwezi Aprili mwaka 2025 na kwenye burudani, tukio kubwa zaidi wikendi hii ni sherehe za utamaduni wa kisiwa cha Lamu maarufu Lamu Kalcha, pwani ya Kenya. Kila mwaka kisiwa cha Lamu ambacho kinahifadhiwa na shirika la Umoja wa Mataifa UNESCO kama eneo maalum la utamaduni wa kale huandaa hafla kusherekea utamaduni wa Waswahili, Wabajuni na Wagunya ambao ni wanati wa mji huo wa kale. Hapa pataandaliwa mashindano ya madau, mashindano ya mbio za punda, mashindano ya kupaka hina, mashindano ya mchezo wa bao na dansi mbalimbali za kienyeji kama vile kirumbizi, kando na vyakula mbalimbali vya kienyeji. Ikiwa basi haujaweza kuambacha punda, hii itakuwa ni fursa nzuri sana wewe kupanda punda na kuendesha wenyewe, wanakuambia ambacha punda uyao. Pia wasanii kadhaa kutoka Tanzania akiwe moyami anayetesa sana na vibao vyake kama vile tiririka na kile cha kukupenda Pamoja na msanii D-Voice anayetesa na vibao umenifunza na pia zoba, wataongoa wale wanahudhuria tamasha hilo la siku tatu. Wenzangu, sina la ziada, macho yote tunaelekeza kule Lamu. Kwenu Washington. Shukran sana Colins Liberty Adede. Basi haraka haraka, Sandi Shomari, swala la leo kuna maoni gani kuhusu upinzani kushindwa vibaya katika uchaguzi wa serikali za mitaa Tanzania? Maoni ni mengi kweli kweli, basi lakini yale machache ya nionayo hapa, nianze naye Eli Joseph. Anasema kwanza, upinzani haujashindwa kwa namna inavyotafsiriwa, hawakupewa uhuru kama vile CCM uliopewa uhuru. Pili anasema nafikiri tufike mahala tuachane na mambo ya upinzani, tuijenge Afrika anasema haya mambo ya upinzani yameleta mateso na mauaji mengi kwa nchi za Afrika, hasa nchi yangu. Anasema hakuna mabadiliko yoyote, tunapoteza watu kila kukicha. Sasa hayo yote ya nini? Naye vilevile Abednego Ngailo anasema yaani, bila katiba mpya tumehuru Chadema, hata serikali ya nyumba mbili isahau kwanza, ikiwezekana waache kabisa kujishughulisha na siasa. Rick Pos anasema vyombo vya habari vingi ni moja ya nguzo za chama tawala. Anasema vyombo vingi vinashindwa kufanya kazi kwa ukweli na uwazi hapa nchini Tanzania. Basi kufikia hapa tunakamilisha VOA Express. Patrick Nwimana, Sandey Shomari, upande mwingine Aida Isa na Patrick Pato, tunawaageni tukiwatakia jioni njema na Ijuma Karimu. <mulia>