Karibu karibu karibu msikilizaji, kwenye VOA Express. Kama kawaida, ni siku nyingine tena ya Jumatano ikiwa ni Novemba 13 mwaka 2024. Msikilizaji, nikiwa ndani ya nyumba ya studio, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sandey Shomari, lakini siko peke yangu kuvurumusha mambo haya ya express hii leo. Uko na nani? Na mzee wa kazi, mzee ni wewe. <laughs> Matumaini kwamba ujambo msikilizaji, naitwa Kenneth Bwire, kisengere mbele nyuma, unajua manake hiyo eh, lugha gani ndugu yangu? Na hapo umeniacha fasihi, yaani mambo ambayo kama, kama wandishi wa vitabu anaweza amua, anaanza kuandika kwa kitabu kwa kumalizia, alafu baadaye ndi akaanza mwanzo wa kitabu katika eh, chapta inayofata, yani chapta yako ya kwanza anaanza kwa kwa mhutasari wa yaliyomalizika yani namna stori ilivyomalizika mm -hmm. Alafu ndi anaanza kuelezea namna ilivyoenda kisengere mbele nyuma. Sasa kisengere mbele nyuma navyoanza ni kwamba unajua TikTok imekuwa kitu ambacho watu wamependa sana sana, sana, sana, sana lakini sana. Ime, imeanza kuwa ni mtandao ambao unavurugwa, kila mtu anafanya vyake anatupa pale ngono zinatupa pale nini vinatupa pale. Sasa hivi, TikTok imeanza kufagia na nchini Kenya, imefagia jumla ya video mia tatu sitini katika muda wa mwezi mmoja. Yani, maudhui yanayowekwa hmm. ni machafu, kayakidi vigezo, wameanza kufagia kufagia watu wakuwe na adabu. Karibu kwenye VOA Express, msikilizaji. Dakika thelathini hizi tutakuwa tunazungumzia yale ambayo yamejiri kufikia wakati huu alasiri, ikiwa Afrika Mashariki Afrika Kati tupo nyuma saa moja, alafu Kinshasa saa moja zaidi wapo saa nane. hapa Tugonge tuanzie hapi, ndugu, moja kwa moja. Mambo ni mengi ya kuangalia, lakini kenne tutaangalia pia kwenye swala letu la barazani, wanasema mm, wanadhani ni kwa nini wanawake Tanzania ndio wanahusishwa zaidi na uvutaji oh, oh, wa skanka oh, oh. Ah. Hapo ndipo, kwanza tueleze skanka manake ndio wa skanka sasa ni nini? Wengine wasiofahamu ni bangi, lakini wanasema bangi hii sio bangi peke, bangi ambayo imechanganywa na vitu vingine ambavyo vinaweza kuwa sumu kwenye mwili wako. Hapo ndipo anapokuwa na kazi. Msikilizaji, endelea kuingia Facebook VOA Swahili, andika pale utueleze maoni yako, kwa nini unahisi wanawake na wasichana Tanzania wanavuta skanka, yani mchanganyiko wa bangi na mambo mengine. Eh, hiyo ni concentration ya hali ya juu ya kutisha tena mm. mm. Kuna mkutano wa hali ya hewa ukiendelea kule Baku, mkutano wa mm. mazingira ambao ni mkutano mkubwa. Tutaangalia kule hali iko namna gani, kwa sababu leo tumepata vijana ambao tayari mmoja mm. eh, wa vijana hao ambaye anashiriki kwenye huo mkutano mm. eh, tutazungumza naye hapa kujua yale ambayo yamejidi na kile ambacho kinafuatiliwa na vijana kwa sasa katika mkutano huo Nabda baadaye, mi nipo soka bana, unajua ni international break, yani wachezaji wameenda kuchezea nchi zao. Sasa nitaangazia zaidi masuala ya mm. kombe la Afrika AFCON, sio? Mi nitaangazia mm, huko lakini Sao, wengine wanacheza makombe ya kwao huko Ndiyo, nikisema mm, ya kwao si unaelewa, mana nchi zao za Ulaya na nchi zingine, sio mm, bila shaka. Sasa wewe tutandikie mkeka, sawa, mkeka huko vizuri, bila shaka. Kesho subira, tutautazama mkeka huu mm. E, na moja kwa moja tukuendelee huko, twende moja kwa moja hadi Baku, kunaitaji kule kusema Azerbaijan <laughs> <Azabaijane. laughs> Haya basi, mkutano unaendelea wa hali ya hewa ambao ni mkutano mkubwa kama kawaida. Msikilizaji, ajenda zinatazamwa kwa mwaka huu kwa upande wa vijana. Tulimulika nini, nchi za Afrika zitafaidika na viongozi wanafanya nini? Lakini je, vijana kwa upande wao, wao wanashiriki vipi mkutano huu na nini ambacho wanatarajia kukifanya? Tunaye Laura James Kivuyo, yeye ni mkurugenzi na mwanzilishi wa taasisi inaitwa Climate Hub Tanzania. Kwanza basi, tueleze lengo la wewe kama kijana na mwanaharakati wa mazingira kuwepo kwenye mkutano huu. Uh, lengo kubwa kwanza ni huu, um, ni mkutano mkubwa sana wa, wa, wa kimataifa wa mazingira, alafu pia na mimi ni, ni mwanaharakati wa mazingira, lakini pia background yangu nimesomea masuala ya mazingira. Kwa hivyo um, kwanza tu kukutana na like-minded individuals, um, watu ambao wa na wao wanachechemua ajenda hizi za mazingira na mabadiliko ya tabia nchi, um, ni hatua kubwa sana, um, kwenye karia yangu, lakini pia Um, kwenye taasisi ambayo tunafanya kazi kila siku tukifanya different activities alongside, um, climate action lakini pia um, tunapata nafasi ya ku, -ku kuonyesha ama kushowcase, uh, innovations, climate solutions ambazo tunazifanya tuna nyumbani Tanzania, tunazileta huku, kwa hivyo inatusaidia pia ku kupata resources kupata partners ambao wanaweza kusupport. Um, alafu tukapeleka misaada nyumbani, na kitu kikubwa ambacho tumekionyesha ni innovation yetu ya clean cooking um, tuna campaigns ambazo zinakuja na tunatengeneza eco stoves pamoja na uh, tunataka tu support jamii um, kutengeneza hizi kuinstall biogas especially jamii za wafugaji, bila shaka na pengine kumekuwa na sauti za vijana katika mkutano huu kama wewe mwenyewe binafsi na wengine nini ambacho nakuwa natueleza kwa upande huo vijana kweli saa hivi um, tunasikika tuna na kwanza tuko um, a lot in number tumeweza kuja wengi kila mtu kwa nafasi yake Um, kutoka global south hata global north wamefika, na sisi kwa pamoja tunaamini kwamba tuna nafasi kubwa sana kwenye haya mazungumzo ambayo yanaendelea um, kwenye huu mkutano wa COP29 wa tunajua, viongozi wetu wapo, lakini pia na sisi tupo um, nyuma yao. Na pengine mwisho kabisa, wito wako wewe nini baada ya kao hiki ukirudi nyumbani Tanzania? Wito wangu kwanza ni, ni kwa viongozi um, kuhakikisha kwamba um, zile deliberations ambazo zina, zinafanyika hapa kuhakikisha kwamba hawasahau hawa vijana, hawawaachi hawa nyuma, lakini especially wanawake, kwa sababu wao ndo wako very affected na haya masuala ya mabadiliko ya tabia ya nchi. Kwa hiyo kuhakikisha kwamba um, tuna, tukitekeleza zile ajenda zetu, tuhakikishe kwamba hawa watu hatuwaachi nyuma na tunaendelea kuwapa nafasi kwenye climate decision making, climate action, tunawaweka mstari wa mbele kabisa, kwa sababu um, kwa njia moja ama nyingine tunaweza pia tukasaidia tuka kuchechemua um, ajenda hizi za ma, mazingira na mabadiliko ya tabia nchi, kupelekea hata kazi yao ikafanyika kwa ufanisi. Asante sana, ni Laura James Kivuyo, mkurugenzi na mwanzilishi wa Climate Hub Tanzania akizungumza na View Express kutoka kule, unaitwaje ba, baku Baku huko Azerbaijan. Haya ni Ulaya huko, lakini unaweza ukaangalia vizuri kwenye ramani itakueleza baadaye kidogo. Basi msikilizaji, pata vitu hivyo vikisindikiza swala hili la mazingira. Ni mudrad huyo na kibao chake inside <mulia> kitu hicho chake mudradi, hebu niambie Bwire, hii nyimbo inasemaje? Tunavyoisikia sitakupa tafsiri, upate laini. Nimepata laini, lakini sitakupa tafsiri. Anasema inside bas, ndani. mm. mm. Na yeye ni kutokea wapi? Huyu jamaa anaimba ana Kiganda, oh, bila shaka anaimba Kiganda. Sababu anasema shika mzuri, fanya hivi mm. yeah. Uh -huh. Uh -huh. <laughs> <laughs> Mwelekezi ameniambia nyamazia hapo, sababu ananijua, ukiendelea kunisukuma sukuma nitayasema hapa <laughs> <Aya, bila tisugua. laughs> <laughs> Tumepata laini angalau kwamba kutoka Uganda Sasa basi, tuambie Bwire, unamulika vitu gani? Umesema tunaenda kwenye mambo ya soka. <laughs> Peter Pinges, ujambo? Naam, um tuna tupo, mzee. tupo katika international break wanasema katika Kiingereza tunasemaje? likizo ya nini ya kimataifa? E, likizo ya muda ya kimataifa tafsiri ya moja kwa moja, hmm. Sasa Pinches, mimi naangazia michezo ya kuelekea Afcon, nitakuwa nakutajia kundi baada ya kundi. Kwa kifupi tu nielezee: Tunisia, Comoros, Gambia, Madagascar. Hapa Comoros hawapo mbali sana Afrika Mashariki. Wamecheza mechi nne dro tatu wamegonga mtu moja alama sita alama moja nyuma ya Tunisia. Uwezo wao upo wa kuelekea fainali ndio upo, wanauzoefu tena kwa sana kwa sababu si wageni katika michuano ya hadhi ya kusakasaka na uh, kushiriki AFCON japo uh, hawakuanza uh, vizuri. Nadhani kwenye hili kundi, timu ambayo unaweza kutaja moja kwa moja watajikatia tiketi labda ni Tunisia ambao tumeona katika uh, kutumia ile wanasema ni home advantage, wamekuwa wazuri sana na japo siwezi kuizimia Komoro, nadhani kwamba pia wako na nafasi, japo pia watakuwa na menyana na Gambia ambayo ni timu ambayo pia ina uzoefu na kufuzu kwao kwa mara ya kwanza kwenye awamu iliyopita ya AFCON kunawapa motisha wa kutaka kufuzu ama kuanikisha historia ya kufuzu AFCON mbili mtawalia. Nadhani itakuwa ni mchuano mkubwa uh, japo Komoros Gambia, yote yatakayofuzu itakuwa ni timu nzuri sana uh, kuwatazama kwenye AFCON ya mwaka elfu mbili ishirini na tano. Sande Shomari anampenda mchezaji wa Nigeria, anaitwa anaitwa nani? Victor Osimen, Osimen. <laughs> <O. Simuel. laughs> Nigeria, Benin, Rwanda, Libya. Naangazia sana Rwanda, wamegonga nne mbili, kati yake ni draw, wamelimwa moja wakalima mtu moja, alama tano, tano nyuma ya Nigeria. Uwezo wa rwanda amna ikifika ni mataifa ya afrika mashariki, nadhani ni taifa mataifa mawili pekee ndio yanahitaji kuzungumziwa katika ile, kiwango cha ja kusema, wana uwezo wa kufuzu Uganda na Sudan, hao wengine ni kubambanya tu kutafuta tafuta tu. Hmm, Rwanda katika msimamo kwenye jedwali sidhani wana nafasi uh, japo wamejaribu kusukuma kusukumasukuma lakini si Afrika ma Mashariki atajivunia kwa kwamba aitapata timu nyingi kwenye Afcon ya mwaka elfu mbili i ishirini na tano pita group H yupo jumuiya ya Afrika Mashariki ya, tunasema jumuiya ya Afrika hawajui kama ha, wako Afrika ya kati ama Afrika Mashariki, lakini wapo katika jumuiya ya Afrika Mashariki. DR Congo alama kumi na mbili wanaongoza grupu H. Wamegonga kila anayekutana na, naye zote nne wamegonga Guini, Tanzania, Ethiopia, lakini katika hilo grupu pia wamo Tanzania, DR Congo, Tanzania DR Congo kosi kizuri sana daima dawama moto pasi kifika. Ni michuano ya kusaka tiketi na hadi kushiriki kwenye AFCON, wako wazuri sana wanasema kwamba soka ya nyumbani wanapandisha moto juu na hadi kwenye kufuzu unaona kwamba alama kumi na mbili ni kuonyesha kwamba ni timu ambayo ilikuwa imejiandaa vizuri, kujumuishwa kwa wachezaji ambao kweli wanachakata soka yao ughaibuni, kuna hapa pia nguvu zaidi. Aa, kwenye hili kundi dia mm. Kongo tayari wamekinga na, wame na najua watakinga Tanzania wakiwa na alama nne mm. wana nafasi iwapo watapata ushindi dhidi ya Ethiopia, nadhani kwamba watakuwa na imarishe ile nafasi yao ya kufuzu Peter, kwenye AFCON ya mwaka elfu mbili ishirini na tano umesha mgonga Uganda, umemtaja asema na uwezo Tanzania umezungumzia, kuna wanariadha ambao wanajaribu kucheza soka Kenya, wapo ndani ya Kamerun, Zimbabwe, um. na Namibia watacheza soka ama wataenda riadha, bahatibahati tu. <laughs> Unasema kwamba Kenya ni bahatibahati bahati tu, hujui. Huwezi kujipiga kifuu ukasema kwamba tunafuzu, mm. unaweza kuaibishwa. Sasa hii ni ile, unasema tu bahatisha tu, Mungu aje tushinde. mm. Burundi je ndani ya Bukina Faso na Senegal na Malawi. Aa, kidogo nyumbani Senegali tayari washa uh, wako na alama kumi. Mm. uh, na watakuwa na menyana. Mchuano wa Senegali utakuwa ni mchuano wa kuwania nani ambaye atakuwa naongoza hili kundi. Nadhani kwamba Burkina Faso na Senegali tayari, hilo kundi ni kama lime- tumepata nani ambayo watakuwa na fuzu katika AFCON ya mwaka elfu mbili ishirini na tano. Ni gwiji wa kuchambua michezo Peter Pinches yupo Nairobi. Asante haya, shukrani na moja kwa moja basi tuelekee kwenye habari za dunia. Na katika habari za dunia tunaanzia huko Sudan, wapiga kura huko Somaliland walimiminika kumradhi, kwenye vituo vya kupigia kura siku ya Jumatano kumchagua rais, wakati ambapo eneo lilojitenga la Somalia linaona kutambuliwa kimataifa kunaweza kupatikana katika miongo mitatu ya kujitawala. Somaliland ambayo inashikilia eneo la kimkakati kwenye mikutano ya bahari ya Hindi na bahari ya Shamu itangazia uhuru kutoka kwenye serikali ya Mogadishu tangu mwaka 1991, haijatambuliwa na nchi yoyote, ikizuia upatikanaji wa fedha za kigeni uwezo wa watu wake milioni sita kusafiri. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Anthony Blinken, ametoa wito wa kusitisha kwa kweli na kwa muda mrefu vita vya Gaza ili kuruhusu utoaji wa misaada kwa kazi. Wakati wa ziara yake mjini Brussels, Ubelgiji, Blinken ameambia waandishi wa habari kuwa Marekani inataka kuona usitishaji wa kweli na wa muda mrefu katika maeneo mengi ya Gaza, kusimamishwa mapigano kwa namna yoyote ili msaada uweze kuwafikia watu wanaohitaji. Rusia ilizindua shambulio la pamoja la kombora na ndege zisizo na rubani kwenye mji mkuu wa Ukraine, Kyiv, usiku kucha, huku wakazi waliokuwa wamejificha kwenye vituo vya metro na ving'ora vya mashambulizi ya anga vikilia kwa saa nyingi. Sergi Popko, mkuu wa utawala wa kijeshi wa mji wa Kyiv, alisema vikosi vya Ukraine viliharibu makombora kadhaa ya meli ya masafa marefu na hadi dazeni ya ndege zisizo na rubani. Iran imemnyonga mwanaume mmoja mwenye umri wa miaka 26 usiku wa Jumatano hii ikiwa ni kwa mara ya pili miezi kadhaa baada ya hukumu ya awali kusitishwa kwa nusu dakika. Shirika moja lisilo la kiserikali limesema Ahmad Alzade alikamatwa Oktoba mwaka 2018 kwa shitaka la mauaji ambalo alilikanusha na akahukumiwa kifo. Shirika la habari la kibinadamu la Iran lenye makao yake nchini Norway, IHR, ambalo hufuatilia mauaji nchini Iran imesema katika taarifa yake, hukumu yake ya kifo ilitekelezwa tarehe 27 Aprili katika jela la Gezel Kasar Karaji, nje ya Teheran. lakini rekodi hii inapoanza unasikia kalia kalia, alafu baadaye inabadilisha inakuwa karia karia. Sasa ni kalia ama karia? Alafu karia kwa sababu karia ni pale panajulikana sana karia koo kwenye soko maarufu mm -hmm. Pale mjini. Sasa wewe ameanza kusema kalia, utakalia karia koo, kiti, vinaingiana ajabu. Ni l ama ni r? eh, ni, ni r. Inajulikana tu karia. Sasa utakalia kiti, sasa hiyo inabidi umwite Ha. Lava lava. Ndio nakwambia hizi nyimbo zinataka tafsiri nyingi. Basi hata wakianza kutafsiri mambo mengi haya. <laughs> Acha basi twende barazani mzuri tukalie tuka, tukalie barazani. Twende barazani ndugu yangu. Mm -hmm. Kwenye barazani mambo ni mengi kweli kweli na moja kwa moja swali ambalo limekuwa moto bi uh, <laughs> Ni sawa. Unanipa majina mengi sana. Yote yatakubali sana. Sasa umesema kwamba mm -hmm. wanawake kule Tanzania wasichana wanavuta nini? Skanka. Skanka umesema ni mchanganyiko wa bangi na mambo mengine labda, hmm, mambo mengine yako na ungaunga nini hey, hapo inakuwa ni ile kali zaidi. Sasa tunakuuliza msikilizaji, unadhani ni kwa nini wanawake nchini Tanzania ndio wanahusishwa zaidi na uvutaji wa skanka? Haya, wengi sana wamejibu, na wengine tutawasikiza kwenye laini za simu tukiwapata moja kwa moja. Basi nianza ya nani, huyu anaitwa Pascalin Lukasichambi anasema nondo, yuko kule Shinyanga, Hasa binafsi, inasikitisha sana kwa wanawake kuona skanka e, imekuwa tu zaidi. Anasema ni uhaba wa elimu kwenye jamii, anafikiri ndio hiyo imechangia kwa kiasi kikubwa kwa wanawake hao kuingia kwenye suala hilo. Musa Zuberi Kabumae wa Chanika eh, Dar es Salaam, Tanzania anasema sababu kubwa ni kutokana na stress walikuwa nazo, kwa hiyo kitulizo ni kufuta hiyo skanka. Oh, kuvuta sio kufuta, kuvuta hiyo skanka, lakini ni ufinyu tu wa akili eh. Mikopo mnakopa wenyewe kwa siri, mpaka inawafikisha kuondoa uaminifu kwenye ndoa na mahusiano. Jamaa amechanganya vitu vingi hapa, uaminifu katika ndoa anazungumzia, mikopo, sijui mikopo ya mapenzi hapa ama mikopo ya pesa, lakini anasema mm. ni ma-stress tu, yaani fikra nyingi zinapelekea wanawake kuvuta skanka haya. ah, yeah. mm. Tina Shirimba anasema hii, mi nafikiri ni kwamba mnatuambia kwamba E, wanawake wengi wanafanya haya mambo. Anafikiri kwamba hizi ni tabia au ni tamthilia, kwa maana yake ni kama vile, naona kama vile swala hili kwake hakubaliana nalo moja kwa moja e, wanawake kushiriki kwenye kuvuta hiyo skanka. Tumaliza na matikiti Muhamed eh? mm -hmm. Eh, yupo Mtwara, Tanzania anasema ni ulumbukeni. Ndio nini ulumbukeni? mu E, ni kama mtu kutokujua kitu. Ah, eh. Uh, ulumbukeni waliokuwa nao na kuhisi kwa kufanya hivyo basi, ile hamsini kwa hamsini itatimia, kumbe wanajiharibu wenyewe. Anasema kwamba jameni, mjitakie mema kwa mali yenu, mnavuta hivi vitu mnavyovivuta hivi. Haya, basi shukrani sana, wote mmetoa maoni yenu. Wakati wa kupata kibao cha muziki, Amos wa Homa, uh, matikiti Muhamed na wengine tunasema asante sana, sana ndio kwa kutoa maoni yako, lakini wakati kibao cha leo express bila muziki ujisikimagurudumu bwana tunakwambia the day david young mali Mali wanakupa hicho kitu pamoja na David, mambo ni mazito kweli kweli. Sasa tutafute, ndio hiyo inafanya unafungua macho popote ulipo, yeah. Ukifumba macho unafikiria matatizo yako, namna utakavyoyatatua. Sasa tutafute, hmm, mbinu za kutafuta fursa. Sawa. Popote pale ulipo fursa zinapatikanaje? Tuambie basi kwenye swala leo la business au biashara mm, nini kinachozungumzwa? Ni baadhi ya raia wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambayo cendea kumbwa na hali ngumu ya kiuchumi na ukosefu wa ajira, wamelazimika kuanzisha biashara ya kinyozi kwenye barabara bara na mitaa ya mji mkuu wa Kinshasa ili kujikimu kimaisha. Hata hivyo, wanaalamika kuhusu mazingira duni ya kufanyia biashara zao na changamoto nyingine. BMJ Murithi anatusimulia zaidi, tupate vitu Akiwa amesimama katika eneo ambapo anafanyia shughuli zake za kinyozi kando na barabara yenye vumbi katika mji mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Kinshasa, Papi Kalume alichomoa wembe mpya kutoka kwa begi lake. Kinyozi huyo mwenye umri wa miaka 47 anatumia wembe uliopewa jina Gillette na vinyozi wa mtaani kunyoa wa mteja wake Kalume ni mmoja wa maelfu wanaojaribu kujikimu kimaisha kwa kufanya kazi isiyo rasmi katika nchi ambayo, kulingana na takwimu rasmi, ina kiwango cha juu kabisa cha karibu asilimia 50 cha ukosefu wa ajira. Kalume, kama vinyozi wengine wa mtaani, ametumia miaka mingi akiboresha ustaji wake kwa kuwanyoa wa watoto na jamaa katika mtaa huo. Baada ya kunyolewa wateja hutiwa dawa ya kuua vijidudu kichwani na shingoni ili kutibu majeraha yoyote ya kiajali, kisha wanawekwa poda aina ya talcum. Dazani za wanaume huja kwenye saluni ya muda ya Kalume kila siku, na Kalume huchukua dakika chache tu kumnyoa kila mmoja wao. Staili ya nywele ambayo niko na ustadi mkubwa nayo ni ile ya kovu, kwa lugha ya Lingala, ambayo ni staili ya rais wetu. Unanyoa nywele zote kwa kutumia wembe unanyoa pia ndevu zote. Hiyo ni staili nzuri kwangu. Gharama ya kunyoa nywele hapa ni sawa na senti sabini za Kimarekani, lakini katika saluni iliyo upande mwingine wa mji inaharimu takriban mara thelathini ya kiasi hicho kunyolewa, na mara nyingi haina wateja. Kalume ni mmoja tu wa maelfu ya watu wa Kongo walio na kazi isiyo rasmi. Inaelezwa kwamba katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni asilimia nne tu ya watu ambao wameajiriwa rasmi, huku asilimia sabini na mbili wakifanya kazi katika sekta isiyo rasmi, kulingana na ripoti ya mwaka elfu mbili ishirini na moja kutoka Shirika la Kazi Duniani. DRC ni mojawapo ya nchi tano maskini zaidi duniani. Mnamo mwaka 2023 karibu robo tatu ya watu waliishi kwa chini ya dola 2 na senti 15 za Marekani kwa siku, kulingana na Benki ya Dunia. Kalume alifanya kazi katika saluni ya kawaida kwa miaka michache, lakini akaona kwamba itakuwa ni faida zaidi kuanzisha biashara yake mwenyewe, hata ingawa inakuja na changamoto mbalimbali mbali. Pia huwalipa polisi kwa kile kinachoitwa faini ya ukiukaji wa kanuni, na pia anatakiwa kulipa kiasi cha pesa ili asifukuzwe kutoka kando ya barabara anakofanyia kazi. Junia Kilembe, kinyozi mwingine, anasema kwamba hiyo tu ndio biashara aliyoifanya maishani mwake. Ningependa serikali nisaidie katika jitihada zangu. Ningependa kuanzisha shirika la mafunzo ya kinyozi kwa watoto wa mitaani, kwa sababu sijui biashara nyingine, na nilianza kazi hii nikiwa mdogo sana. Sina uwezo, lakini napenda kazi yangu. Kadri siku zinavyosonga, Junia Kilembe na wengine wengi kama yeye wanaendelea kuwa na matumaini ya maisha bora katika siku za usoni. Kutoka meza ya biashara BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika. Lakini vijana wanajituma kazi, shida ni kwamba sana, sana, sana. Sida, shida ni mazingira ya wale wengine ambao mm. wanapokea mshahara kwenda kuwavuruga. Yaani wewe umeajiriwa na manispaa pale kuvuruga mm. kijana anayetafuta kitu cha kuweka tumboni kama kunyoa nywele tu, jameni, unakuja umesikia huyo sasa, lazima kuwe na dola fulani ya kumpa yule mawafisa, afisa anatoka kaunti, asivuruge kazi zake. Mazingira mengine ni sawa tu, lakini yeah, ni sawa tu, ni mazingira, ni yeah, sawa. Kama ni kanuni zinafuatwa, na zifuatwe tu, lakini vijana nawachapa kazi kweli sana, sana, sana, sana. Mm, sasa bila shaka yapi ya ni mengi na tanda. mm -hmm. Uh, leo ni yale mazungumzo, wanakutana kwa mara ya kwanza tangu Trump awe rais mteule, atakutana na Joe Biden mm -hmm. Rais anayeondoka mamlakani huko White House. Mwaliko huo umetumwa na Trump, sasa anaelekea kwamba atakutana naye, lakini mke wa Trump Melania mm -hmm. hatakuwapo na wamesema kwa nini hatakuwapo. Inaelezwa kwamba amealikwa, so, yale... rais, rais na mke wake na ah, ehe, wanasema kwa zile mila za Marekani anakwenda yeye na mm, mke wake, anakutana na rais aliyeko madarakani pamoja na mke wake mm, lakini bahati mbaya Melani amesema hataweza kwenda. Na vilevile akizungumza kwenye vyombo vya habari, anasema kwamba ana majukumu mengine leo, lakini vivile ni kwamba wanasema hatakuwepo muda wote White House, wakati mwenyewe eh, akirudi. Hayo ni majukumu mengine ambayo anazungumzwa kwamba pengine hatakuwepo muda wote kwa sababu mtoto wao yule wa kiume yupo college New York, kwa hiyo atagawa muda wake White House, atagawa college upande wa New York na Florida, Maralago ambako ni nyumbani kwao. Itakuwa stori nyingine, itakuwa ni stori nyingine ya miaka minne. Kenneth Bwire jina langu kwangu. Naitwa Sandey Shomari. Tukutane tena baadaye kwenye matangazo ya jioni kutoka hapa Washington. Kwa heri kwa sasa. Kalia si umetakaliti kalia chombo imesimama.