Karibu kwenye VOA Express msikilizaji, natumaini hujambo kabisa. Uh, leo ni siku nyingine safi kabisa ya Jumanne, Novemba 12 mwaka 2024, na msikilizaji, natumaini hujambo na huko standby kuungana nasi kwenye VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, na ndani ya nyumba ya studio. Msikilizaji, nimekusha ja tele kama pishi la mchele. Naitwa Sunday Shomari na siko peke yangu, kuna jamaa anacheka hapa pembeni yangu. Endelea tu kujaa, utakuja kuambia wewe kujaajaa huku na mapishi yako ya mchele ya biriani. Haya, Bwire Kennes jina la kwangu. Msikilizaji, kwenye VOA Express tunasikika hapo hapo ulipo, voaswahili.com. Tuna redio wa shirika pia kote Afrika Mashariki na kati, ambazo ukibofya tu unatusikia kwa ufasaha na kwa haraka zaidi. hmm? kat... tunaelekea katikati ya wiki hapa kwetu kuna kibaridi, hapo kwetu kuna joto. Ndiyo maumbile ya dunia, jiografia. Huku ukiwa baridi, huku kunakuwa joto. Mvua ikinyesha huku, huku kunakuwa kiangazi, yaani kila mtu anapata hamsini hamsini yake. Sande Shomari alikuwa ananiambia kila mtu anakula urefu wa kamba yake yep. eh? Bila shaka mm. Hivyo ndivyo inavyokuwa, ndio maisha. Mbuzi anavyokuwa amefungwa kwenye kamba yani, akiwa mfupi basi mm. atakula hapa karibu, akiwa ndefu anaenda paka kule anakula majani marefu. Lakini unajua pia mwenye mbuzi anaweza mfanya mbuzi akaumia zaidi, anaenda akamfunga mahala hakuna nyasi, alafu pale kando kando pale kuna nyasi yani anaziona kwa mbali tu ndio mm. ndyo maisha eh? Maisha angu, bila mm. Sasa unajua wiki hii maswala ni mengi ambayo yanazungumziwa, hasa masuala ya mazingira. Lakini pia kuna maswala mengine ya kisiasa hapa, tunazungumzia maswala ya vijana tu, bila shaka. Tunanzia hapa tunaangalia vijana, na kama unavyosema, tunazungumzia vijana, tukiangalia hmm. haya ya hali ya hewa, vivyo tunaangalia eh, kule nchini Tanzania Eh, ripoti ya matumizi ya yes, skanka unajua, skanka wae bwire skanka unamboyo, ni bangi, ni aina ya bangi, bangi yani eh, eh, eh, mshaipa majina mengine eh, ina majina, kwa sababu anasema ile way process, alafu mm, ni kama inasumu ndani yake, kwa hiyo anasema si nzuri. Unajua eh, Kenya inaitwaje? Kenya inaitwaje? Wajakoya yani <laughs> <laughs> kwa sababu ya mgombea urais Wajakoya alikuwa anasema vijana bangi na pesa bangi na nini, sasa bangi tena, ukabadilisha aiti, aiti bangi inaitwa Wajakoya. Sasa itabidi <laughs> <laughs> tuangalia hilo swala. Kuna ripoti imetolewa kwamba huko Tanzania matumizi yamekuwa makubwa sana, hmm. hasa kwa upande wa wanawake. sana maana eh? Imekuaje? Eh, e, sio kila mwanamke, imesema tu ni wengi katika sta, waliona yao, e. na mm. E, lakini vile, vile usisahau kwamba hii leo tuna swali la leo. E, swali letu leo na barazani tunasema kwenye barazani, unajua jinsi ya kujiepusha na ulaghai wa kwenye mitandao? Huo unaonekana umezidi sana hivi sasa. Sasa nini kinachoendelea? E, wewe msikilizaji utashirikiana nasi kwenye barazani, utupe maoni yako njia ya simu, na sisi pia tutayasoma ya kwako. Lakini basi moja kwa moja, Kenes, twende kwenye habari hii ambayo inatokana na mamlaka ya kudhibiti na kupambana na dawa za kulevya nchini Tanzania DCEA imefanya uchunguzi wake mm. na kubaini kwamba wateja wengi wa hiyo skanka ambao ni aina ya bangi, ni wanawake ambao wanadai kwamba wanatumia dawa hii kupunguza msongo wa mawazo na vile vile kujistarehesha, kujistarehesha. Sasa nini shida hapa? Naungana na mtu ambaye anaweza kucheleza kwa kifupi tu e, Kenneth, jinsi gani haya yanatokea na kwa nini. Tuangalie basi kwa nini haya yanatokea, pengine tukiangalia na wanasaikolojia wanaweza kutusaidia zaidi. Basi naye mwanasaikolojia kutoka Tanzania, Bilaila, karibu sana kwenye VOA Express. Natueleze, tueleze e, wewe umepokea vipi hii taarifa? Nafikiri kwa nini uchunguzi wa DCA unaonyesha hali hii? habari za wakati huu, tuko salama kabisa na Laila, yeah. Karibu sana Sauti Amerika. Asante uh, sana. Mimi naitwa Laila Abubakar, ni mwanasaikolojia na therapist hapa nyumbani na nimeona taarifa hii, lakini nadhani yalikuwa ni mambo ambayo yalikuwa chini yanavutika, lakini sasa yameamua kuripuka. Lakini wengi sana, sio katika wasichana, hata hao wanaume, lakini wasichana wameongezeka saa hizi kwa matumizi hayo, kwa sababu zikiwa mbalimbali, lakini kubwa zaidi ni mambo ya misongo ya, ya, ya mawazo. Watu wengi wanaingia katika matatizo ya fikra stresi, wengine wana depression. Sasa okay. kuingia katika hizo harakati za kuepuka haya matatizo ya sonona yo ndo no. Sasa mtu mmoja anaamua atumie hizo dawa ili aweze kukimbia kutoka katika hiyo hiyo reality ya ukweli wa kuhusu maisha yake. Na pengine unafikiri kwa nini Leila, wewe... Samahani, Leila, wewe mwenyewe ni mwanamama, labda unafikiri kwa nini We... hii imekuwa ni uh -huh. zaidi hii taasisi imepata wengi zaidi kwa kina mama kujiingiza kwenye haya mambo kwa sasa au wasichana wengi, kwa nini imekuwa hivyo? Unajua, wengi sasa hivi hasa hasa vijana tunakumbana na matatizo mengi sana, ikiwemo ya matukio ya kimapenzi tunafanya machaguzi ambayo sio sahihi katika mapenzi, tunafanya machaguo ambayo sio sahihi katika maisha, katika biashara. Sasa tunajikuta tukiwa katika haya machaguzi ambayo sio sahihi, tunajikuta tukiwa tunakumbana sasa na ukweli wa kwenye field kwamba si hivyo mambo ulivyotegemea. Kwa hiyo sasa unaingia katika hadithi, lakini asilimia kubwa sana, wengi tunakuwa na tatizo hili la ma, mahusiano. Mahusiano ni kama yanatupeleka vibaya naona na pengine Para kama teni hilo ndio swala kubwa, pengine hum, ushauri wako sasa. Nyinyi ndio wana saikolojia, mtawasaidia vipi hawa waweze kutoka humo, hawa wanawake na wasichana? Sasa unaona, sisi wengi ni kupeleka ujumbe kwamba tupate ile nafasi yetu ambayo tumeipoteza kwa miaka mingi ya kukuwa, kwamba sisi ndio vinara ambao ni vinara wengi hapa nyumbani lakini sasa wengine, mbali na mapenzi, wengine wame, wanazidiwa na majukumu ya kinyumba au ya kiuchumi. kwa mtu anajikuta amezidiwa kiasi kwamba hana sehemu ya kupumzika au ya wa kutoa wasiwasi wake wa, wa, wa, wa, wa. Ni kwamba sasa wengine ni kwamba tunawakaribisha kwenye useme uh, midahalo au majukwaa ya wanawake. Tuje kuzungumza, kwa sababu kuzungumza nako ni kujiponya, kukaa kwenye magrupu haya ya WhatsApp yanaowakutanisha wanawake kwa ajili ya kuonyeshana, kuambiana matatizo ambayo yanatukumba, lakini pia kuwashirikisha wanaume zaidi nao. Elimu nyingi zipelekwe kwa wanaume, zile harakati tumezifanya kwa wanawake tuzifanye nazo kwa wanaume kwa ajili ya kuwawezesha kiuchumi, kwa sababu sasa majukumu mengi ya nyumbani yanatuangukia, yanawaangukia wanawake wengi, nakuita kama wao ndio wanabeba nyumba na wanabeba familia, hiyo inakuwa mzigo ina wao wabito ni mkubwa sana eh, naobeba basi eh, eh, bila eh, eh shaka. Nakushukuru sana Leila Abubakar, mwana saikolojia kutoka nchini Tanzania, kuzungumza na View Express na moja kwa moja. Msikilizaji, umesikia hayo mambo mengi hmm, yanawakumba kinamama, lakini mzigo ndio unakuwa mzito. Basi hmm, tuendelee kupata burudani ya muziki kisindikiza, muziki, kisindikiza Express. Anaitwa DJ Viruski akishirikiana naye huyu mtu anaitwa King Ndo hivyo, vipaji vingi vipo Nigeria ikija katika fani hii ya burudani. Wana vipaji, wana uwezo mkubwa, wapo kwenye filamu, wapo kwenye mziki, wapo kwenye mpira. Wapi kwingine? Sande jamaa, wana vipaji vya aina yake kwenye boxing, Nigeria pia pia. Ha. Ha. Lakini hata hata hata kwetu Afrika Mashariki wapo pia kwenye mm -mm, mziki wapo kule Uganda, Kenya, Tanzania. Mm, sijakataa wapo Vipaji viko kila mahali, lakini, mm, namna ya kukuza tu, lakini, aha, lakini hii vipaji vyao vinasikika kila mahali katika ah, bara zima ukiimba Kiswahili huko Bongo sikinabaki Afrika Mashariki tu. Ndio maana mm, mm, nimeweka swali kwenye, unakuwa na ukali mwingi. Kuna nyimbo nyingi zinapigwa. Umekuwa na ukali nimeweka swali pale yeah, mwisho ukiimba Kiganda sikina baki Uganda tu pale. Eh, sasa na mimi nakupa jibu lugha Marekani aa. Eh, tupo katika maswala ya mazingira uh, kikao kinaanza huko Baku, Azerbaijan. Baku, ndio wapi huko? Azerbaijan? Kumbe, o, unajua tu miji ya Washington na Dar es Salaam pekee. Unajua mji mkuu wa Busia? Mji mkuu huyo, akasema Bungoma. Bungoma, hakuna mji mwingine unaitwa Busia? Busia, e, mji mkuu, mji mkuu, uji, ni, <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> ni, ni e, kwetu kule. Ay, okay, okay. Sasa, uh, viongozi wanakutana Azerbaijan mji mkuu Baku kujadili masuala ya mazingira. Unajua mwaka uliopita ulikuwa Dubai na walikuwa wanazungumzia fossil fuels, yani mkaa sio kutumia mafuta ambayo yamechakachukua ni mazuri, hayasafu, hayasafu, hayaharibu mazingira eh, lakini sasa kile ambacho kinazunguka zaidi ni kwamba wanaokutana Baku nchi nne kubwa ambao zinachangia asilimia 42 ya idadi kubwa ya watu kote duniani. Nazungumzia Marekani, China, India na wapi kwingine eh, nchi nyingine ni ngani? Ni Indonesia. Viongozi wake hawatafika kule kujadili haya masuala ya mazingira. Sasa inakuwa ni maswali mengi kwamba hawa ndio wachafuzi wakubwa wenye idadi kubwa ya watu duniani, na tena hawa ndio hawafiki kule. Lakini hayo yanapojadiliwa kwamba namna gani ya kuangalia mazingira, pia kumekuwepo esemi kwamba, je, na Donald Trump ambaye alisema ataiondoa Marekani kutoka kwa ule mkataba wa Paris atakuwepo na ama a sera zake zitatekelezwa zita katika masuala ya mazingira wakati atakapoingia ofisini. Watakuwa wanajadili mambo mengi, lakini wananongonzana hilo pembezoni, ikitiliwa maanani kwamba kiwango cha joto nacho duniani kinaendelea kuongezeka. Baridi itakapokuja Januari upeo upe wake jamaa utaumia sana. Sasa vijana nao wanaandamana Afrika Mashariki wanataka sauti zao zisikike katika masuala ya mazingira. Sasa nimezungumza na Brian Toshi. Bwana huyu jamaa ni mwenyekiti wa wazowataka kote Uganda, pamoja ni mwenyekiti Afrika katika masuala ya kuzungu, ku, ku, kuangazia namna ya kukabiliana na taka. Nikamuuliza eh, Brian sasa mbona mnataka sauti za vijana zisikike kwa wakati huu? Anaanza kwa kuelezea hayo viongozi wetu wa sasa wakiwa vijana wakiwa wadogo, wakina mzee Mseveni, mzee mwalimu, marehemu mwalimu Nyerere Kambarage, Mungu amrehemu, e, wakina wazee wetu wakina Lumumba ati na viongozi wengi hapo wakina Mseveni walienda na kwa komboa Afrika wakiwa vijana wadogo, baada ya kuona maovu wanayofanyika na viongozi wao wakubwa. Kwa hiyo si ajabu kwamba sasa hivi vijana wenzetu vijana wetu tuliowazaa wamepata mwamko, wamepata fekafeka ya kuona kwamba hapana namna tunavyoongozwa sasa, sana, sana na magharibi au nchi zilizoendelea hivyo ndivyo. Na kwa hiyo si ajabu kwamba sasa vijana wameamua kushika na kuvaa buti zao zile na kusema sasa tunaingia fronti kuokoa mazingira yetu. Wachafuzi wakuu wa mazingira wanasema ni nchi zilizoendelea, wanaoandamana zaidi ni nchi maskini. Pengo liko wapi na pengo linaonekana kivipi? Ni mapengo ya aina mbili. Pengo la kwanza ni la maksudi, pengo la ubinafsi. Au wenzetu miaka mia moja iliyopita wasingekuwa na kitu kinaitwa industrial revolution bila kuwa na mafuta na gesi na hao hao wameendelea vizuri sana kwa miaka yote hiyo, kutokana na mafuta na gesi, na ndio maana wameharibu mazingira sana sana sana. Tena leo hii wanatuambia eti sisi Afrika tusubiri mpaka tuende tukajikomboe na nishati safi, nishati safi ambayo wao wameshindwa kujitengeneza hadi leo. Kwa hiyo ndio huo binafsi naosema. Pengo la pili ni upande wetu viongozi wa Kiafrika kwa sasa kuendelea kutembeza bakuli wakiombaomba, ili inavyozungumza na wewe, wote viongozi wakuu wote wako bako wamepanda mandege wamechafua hali ya hewa kwenda kutembeza bakuli. Mimi nafikiri ingekuwa vyema tungekaa hapa hapa nyumbani Afrika na tuwambie wenzetu wanayochafua mazingira kwamba jamani, hebu sikilizeni kidogo, hii Afrika, bara ya Afrika limechangia takriban asilimia nne kwa uchafuzi wa hali ya hewa hiyo na, he, na hewa mkaa, lakini sisi ndio tumebeba funguo ya carbon sink ambayo nyingi mnaoendelea kuharibu mazingira, na sisi Afrika tukiendelea kuharibu tutaweza kusawazisha au kufyeka hewa mkaa. Kwa hiyo walitakiwa wawe wanakuja hapa Afrika kwanza kabisa kutathmini namna gani watashirikiana na sisi kupunguza makali ya hewa mkaa. Pili, hujaribu kutusaidia kifedha ili tuendeleze rasilimali zetu vizuri, bila kutoa hewa mkaa kama walivyofanya wao. Lakini vilevile wangekuja kwetu sisi Afrika, tukae kwa pamoja, tukitafuta masuluhu au suluhisho la matatizo ya Kiafrika, kwa sababu ndio bara pekee ambayo imebaki wana mapafu ya dunia. Kwa hiyo mimi naona hapo pengo ni la sio wa kweli, lakini pia ni wabinafsi. Na upande wetu wa Afrika, viongozi wetu pia hawajaweka mkazo, hawajajua wananini mkononi mwao. Umesikia, namsikia vizuri kaka Brian anaitwa Bwana, Bwana ni jina lake ni jamaa wa mazingira sana, na hoja zake anazozipanga hapo na, na kutoa mwamko kwa vijana kwamba ehe, hey, sikilizeni, wanaotunga sera si neno la ubaguzi ni wazee, nyinyi vijana ndio mnaathirika. Sasa chukueni jukumu lenu. tuelekee katika habari za dunia. Bila shaka viongozi kutoka sehemu tofauti za dunia wanakutana Baku, Azerbaijan, kwa mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa kuhusu mazingira. Hata hivyo viongozi kutoka nchi kubwa duniani hawapo kwenye mkutano huo. Viongozi kutoka nchi 13 zinazoongoza katika uchafuzi wa mazingira kwa kuongeza hewa ya kaboni angani hawatahudhuria licha ya nchi zao kuchangia zaidi ya asilimia 70 ya hewa chafu mwaka 2023, China na Marekani nchi kubwa zaidi kiuchumi lakini zinaongoza kwa kutoa hewa chafu angani hazina wawakilishi katika mkutano huo. Viongozi wa India na Indonesia vilevile vile hawapo kwenye mkutano. Maafisa wa Palestina wamesema kwamba makombora ya Israel yameua watu 14 huko Gaza, huku moshi mkubwa ukionekana kusini mwa Beirut baada ya Israel kundoka ya wanajeshi wa Israel wakiamrisha wakazi kuondoka sehemu hiyo, mapigano yakiwa yanaendelea. Mashirika ya kimataifa ya kutoa misaada yametoa ripoti inayosema kwamba Israel haijaheshimu maagizo ya Marekani ya kuruhusu msaada zaidi kuingia ukanda wa Gaza. Muda wa mwisho wa maagizo hayo Maelfu ya wanafunzi katika mji wa Valencia nchini Spain wamerejea shuleni wiki mbili baada ya mafuriko kuua zaidi ya watu 200 na kuharibu sehemu hiyo. Serikali ya mkoa imeshutumiwa vikali namna ilivyoshughulikia mafuriko, muungano wa walimu wakishutumu viongozi wa sehemu hiyo kwa kudanganya kuhusu idadi ya wanafunzi waliorudi shuleni kwa kuongeza idadi pamoja na kuachia walimu na wanafunzi kufanya shughuli za usafi watu 23 hawajulikani walipo baada ya mvua kubwa kusababisha mafuriko katika sehemu zilizo karibu na mji wa Valencia wenye idadi kubwa ya watu. Nyumba zimeharibiwa na baadhi ya watu walifariki wakiwa kwenye magari yao. Na polisi nchini China wamesema kwamba mtu aliyeendesha gari amewagonga makusudi na kuwa watu 35 na kujeruhi wengine 43. Dereva wa gari aliendesha gari kwa makusudi katika uwanja wa michezo na kuwagonga watu waliokuwa wanafanya mazoezi katika mji wa Zuhai kusini mwa China polisi wanamkamata mwanamume huyo mwenye umri wa miaka 62 aliyehusika na tukio hilo la jana Jumatatu hasla. ba aliachika kwenye ndoa yake 1996 akawa hana tena furaha, mnyonge, mpweke, broken heart ever since. na kuna pesa itaweza kufix moyo ukivunjika, kujiunga sio rahisi yanastahili uvumilivu, usiwe na haraka sana, utaingia katika utelezi. Unajua ukigonga utelezi, unajua maana yake, sio eh? Yani kama umekanyaga ganda la ndizi, kichwa kitapata adabu huku nyuma, huku kisogo kikigonga chini, umeenda. Anasema darasa kwamba maisha haina options nyingi sana, usichezecheze kiholela holela, hata na mapenzi yakiondoka ameondoka, yakirudi moyo unavunjika mara kadhaa. Nampenda sana Darasa, anashirikiana mtego na naye wa mitego rekodi nakwenda kwa jina Hasla inagonga ndani ya VOA Express unasikia misemo. Ndugu, nimesikia misemo, anakuambia kupata maji jangwani inabidi ku dance with the devil. Mambo gani haya jamaa? Maana yake ni kwamba ili upate kitu ambacho nadra kupata lazima mikono yako ingie katika taabu, usikie machungu zaidi. Anasema uhalisia wa maisha tu. Bila shaka ni kibao kipya kabisa hicho, msikilizaji, kina wiki tangu kimetoka kwenye YouTube channel. Hapa naona ni wiki mbili tu zimefika, Kenneth Bwire, tayari kweli kweli kweli, mm. Basi tusikilize jinsi kitakavyoendelea. Mambo ni mazuri, mm. moja kwa moja ikulu Marekani, Washington DC, na ulagai wa mitandao Ha, unatisha usijaribu, ichapua, na ujuaga wanasema mm. Je, unajua jinsi ya kujiepusha na ulaghai wa mitandao mm? Unasemaje? Namwona Didia Sahani anasema kwamba mimi mara nyingi hapa DRC na kwengeneko kuna matapeli wanatumia majina ya watu maarufu kama vile raisi, waziri au wabunge, na hivyo natakiwa tuwe makini na serikali ifuatilie hawa matapeli. Mm, tumekuuliza wewe kama unajua namna ya kujie, kujiepusha. Wewe unatuambia serikali ikusaidie. eh? <laughs> Alan, Kaita nasema rahisi majina ya kinigeria <laughs> na Kikana yamejaa <laughs> kisa gani eh, unapoyaona una, una, tu <laughs> <Unajua apa. Bamba, laughs> sipo nitoke haraka. <laughs> Wakumbuka nimekuuliza kama unajua watu ambao wana vipaji vingi mwanzo mwanzoni. Richard Kambale yupo. Ben anasema anajitahidi kujiepusha, kwani kwa miaka yote ambayo ametumia simu hajawahi kufanyiwa tendo hilo, lakini anasikia mara nyingi watu wamepoteza hela. Na ni Zablon nimeongeza, anasema bila shaka ulagayo mtandao umekuwa ukiripotiwa mimi najihadhari hii ni sije kapatikana na hili jambo sasa. Mii anajihadhari vipi? Akini amesema tu anajihadhari, nafikiri hiyo tayadhari hiyo. Anasema maneti magongo wakiona. Anasema ye ipo Iringa Ilute, anasema ashai lagaiwa ashai zipoteza hela kwenye mtandao. Sasa ye akajua, ukisikia tu mtu anajiita mwalimu halafu <laughs> anakwambia <Yeni shiga. laughs> na kuelekeza fata haya maelezo ili ushinde hii, bofya hapa, bofya hapa, we jua hela zinaenda. JJ Shukuru Musai akiwa kulikule Butembo anasema miongoni mwa mbinu nyingi ambazo natumia ni hii, kujenga hisia uharaka. Akikwambia nakitaka kitu haraka mm, au ujibu haraka, hujui, basi hapa kuna shida. Siku zote ukitumiwa hela alafu baadaye unapata message nakuambia tuma kwa ile namba nyingine, hii imeharibika, aya, jua hizo zinaenda goba. Haya, twende basi moja kwa moja kwenye mada yetu ya leo ya ushauri kutokana na mitandao ya kijamii, kama tulivyosema hapa mm. na huduma za kifedha kwa njia ya mtandao. Baadhi ya vijana wanatumia teknolojia hiyo kama njia ya kufanya utapeli na kujipatia vipato. Inakuwaje? George Mkulanga anatoa ushauri kwa vijana wajue namna ya kufanya haya mambo, na no wasijiingize kwenye uhalifu. Vijana, mara nyingi unapokuwa na tatizo la ajira sehemu yoyote duniani au hata tuseme zaidi hapa Afrika. Ukishakuwa na tatizo la ajira, basi kuna wengine wanajingiza kwenye vitendo vya uhalifu, kwa sababu tu kisingizie cha ajira kuwa ngumu. Na kuna wengine wanaingia kwenye uhalifu ni kwa, kwa, kwa, kwa, kwa sababu walishashindikana malezi mazuri kutokana na mazingira ya pale nyumbani kwao au mtaani kwao. Um, nachowashauri kwamba kwa sababu haya maisha ya kila sehemu ugumu wa maisha upo na upungufu wa ajira ni mkubwa kwa hiyo kuna kazi nyingi za kufanya ambazo ni za halali na zile kuleta heshima katika jamii na katika mtaani hata kwa familia kwao. Kuna baadhi ya watu kuna baadhi ya vijana washengie kwenye hali hiyo, unakuta tena asema bila kufanya utapeli au uharamia au kuiba au kukaba siwezi kupata riziki. Na kwa sababu wanachagua kazi, awatake kazi labda za za kulima au kufanya kazi zile ngumu ngumu zile, basi hao wanataka kuibaiba unaambiwa ndio unafikisha maisha yao. Huyo anaitwa George Mkulanga, akitoa ushauri kwa vijana mm. wasijiingize kwenye masuala haya ya matatizo. Kenneth Bwire, niambie sasa, tunakaribia kukamilisha matangazo yetu express, muda nao unakimbia kweli kweli. Na Kenneth, unachoona hapa kinachoendelea kwenye mitandao mbalimbali ni kwambie tu kwa hapa Marekani ni wengi wakizungumza kuhusu ushindi wa Donald Trump, hasa kwenye upande wa bunge na senati. Seneti limekwenda kwa Republican, bunge nao pia wanasema limekwenda kwa Republican, baraza la wawakilishi. Sasa wale ambao ni wafuasi wakubwa wanasema kwa hakika amepata ushindi wa kishindo wa kipekee kabisa mwaka huu ambao wameona wengine hawakutarajia kama wanakuja, lakini wameuona kwao, wamefurahi sana eh, wafuasi wa Trump. Na wale ambao sio wafuasi wake wanasema basi ni wakati ambapo wa kutawala nchi ikutani pamoja na unajua, atakutana na rais Biden hivi karibuni kwenye hmm, mkutano wa kwanza Ikulu. Kwa hiyo watakapokutana, wanasema Biden anazungumzia kwamba wajaribu kukubaliana kuweka nchi pamoja, kusiwe tena na uh, migongano au mitangamano ya wale wafuasi wa hivyo vyama vikubwa viwili vya Democrat na Republican vinavyopishana hapa nchini Marekani. Haya basi, hey, msikilizaji, tunakamilisha express kibao ni chake nei wa mitego na darasa wanakwambia nini hasla, sikiliza vitu hivyo, msikilizaji wa mitego